rss
Thứ sáu, 20/05/2022 | 01:02 GMT+7

Trực tiếp SEA Games 31 ngày 14/5: Bơi, điền kinh khởi tranh

Sự kiện: SEA Games 31
Cập nhật 07:42 ngày 14/05/2022

(Thể thao) - Hôm nay (14/5), hai môn bơi và điền kinh ở SEA Games 31 sẽ chính thức khởi tranh. Sự chú ý được đổ dồn vào niềm hy vọng Nguyễn Thị Oanh tại hai nội dung 1500m, 5000m nữ.

Bơi

Bơi lội Việt Nam giành HCV nội dung 4x100m tiếp sức tự do nam dù chỉ về thứ 3 chung cuộc với thời gian 3 phút 21,81 giây. Bởi ở nội dung này, 2 đội tuyển Singapore và Malaysia dù về trước nhưng đều bị phạm quy.

Bơi

Nội dung 100m ếch, kình ngư Phạm Thành Bảo gây ấn tượng khi về nhất với thành tích 1 phút 1 giây 17 để giành HCV, đồng thời phá kỷ lục SEA Games.

Cờ tướng

Hai kỳ thủ Nguyễn Thành Bảo và Lại Lý Huynh giúp cờ tướng Việt Nam giành HCV ở nội dung đồng đội cờ nhanh tại SEA Games 31 trước 1 vòng đấu.

Bơi

Lê Thị Mỹ Thảo đoạt HCB 200m bướm nữ. Về nhất là VĐV Singapore đoạt HCV và phá kỷ lục SEA Games.

Điền kinh

Ở nội dung chạy tiếp sức 4x400 hỗn hợp, Việt Nam chỉ có thể đoạt HCB khi về đích sau Thái Lan.

Bơi

Kình ngư Nguyễn Huy Hoàng cán đích đầu tiên giành HCV nội dung 1500m tự do nam với thành tích 15 phút 0,75 giây. HCB thuộc về Nguyễn Hữu Kim Sơn với thành tích 15 phút, 27,31 giây.

Điền kinh

Nguyễn Thị Oanh hoàn tất cú đúp HCV trong ngày hôm nay khi về nhất nội dung 5.000m với thời gian 16:44.06. HCB thuộc về người đồng đội của cô là Phạm Thị Hồng Lệ.

Bóng rổ 3x3

Dù đã có lợi thế dẫn trước đối thủ trong trận chung kết nhưng đội tuyển bóng rổ nam 3x3 Việt Nam bị gỡ hòa 19-19 ở cuối hiệp chính. Bước sang hiệp phụ, Thái Lan đã thực hiện thành công cú ném từ vòng ngoài mang về 2 điểm để giành chiến thắng chung cuộc 21-19. Đội tuyển bóng rổ nam 3x3 Việt Nam chỉ có được HCB.

TDDC

Việt Nam với các VĐV Trần Đoàn Quỳnh Nam, Nguyễn Thị Quỳnh Như, Đỗ Thị Ngọc Hương, Phạm Như Phương, Lâm Như Quỳnh, Trương Khánh Vân giành HCB nội dung đồng đội nữ môn TDDC.

Điền kinh

Nội dung ném lao nam, Nguyễn Văn Hoài giành tấm HCV.

Futsal

Đội tuyển futsal nam Việt Nam có chiến thắng với tỷ số đậm 7-1 trước Malaysia.

Thể hình

Ở môn thể hình, Trần Hoàng Duy Thuận đã có màn trình diễn vô cùng thuyết trước đối thủ Malaysia và Thái Lan để mang về cho Việt Nam tấm HCV hạng cân 75kg.

Điền kinh

Nội dung chạy 1.500 m nam, Lương Đức Phước xuất sắc giành HCV với thành tích 3:54.37. Một VĐV khác của Việt Nam là Trần Văn Đảng đoạt HCB với thành tích 3:55.66.

Bóng rổ 3x3

Ở trận chung kết bóng rổ 3x3 nữ, Thái Lan liên tục dẫn trước nhưng Việt Nam thi đấu đầy quyết tâm và đã gỡ hòa 19-19. Tuy nhiên thật đáng tiếc, đúng vào những phần trăm giây cuối cùng VĐV của Thái Lan có cú ném từ vòng ngoài thành công mang về 2 điểm, để ấn định tỷ số chung cuộc 21-19. Đội tuyển bóng rổ nữ 3x3 Việt Nam ngậm ngùi nhận HCB.

Futsal

Trong trận thứ hai ở SEA Games 31, sau hiệp 1 đội tuyển Futsal nam Việt Nam đang dẫn trước Malaysia với tỷ số 5-1.

Điền kinh

Ngần Ngọc Nghĩa về đích nội dung 200m nam với thành tích 20 giây 74. VĐV mới 16 tuổi của Thái Lan là Booson giành HCV với thành tích 20 giây 37.

Đấu kiếm

Đánh bại đối thủ người Philippines ở chung kết, Nguyễn Tiến Nhật bảo vệ thành công tấm HCV nội dung kiếm 3 cạnh tại SEA Games.

Bóng rổ 3x3

Đánh bại Indonesia 21-15, đội tuyển bóng rổ nam 3x3 Việt Nam giành quyền vào chung kết SEA Games 31. Đồng thời chính thức đổi màu huy chương.

Bóng rổ 3x3

Đội tuyển bóng rổ nữ 3x3 Việt Nam đã trả thành công món nợ với Indonesia ở vòng loại, khi đánh bại đối thủ này trong trận bán kết bằng tỷ số 19-15. Qua đó thẳng tiến vào chung kết SEA Games 31.

Quần vợt

Đội tuyển quần vợt nữ Việt Nam gồm Savanna Lý Nguyễn, Chanelle Vân Nguyễn và Fodor Csilla đã có chiến thắng đầy thuyết phục trước Đương kim vô địch nội dung đồng đội nữ là Indonesia với tỷ số 2-0 để giành quyền vào chơi trận chung kết SEA Games 31.

Bóng rổ 3x3

Chiến thắng lịch sử nữa của bóng rổ Việt Nam, khi đội nam 3x3 đánh bại Philippines một quốc gia rất mạnh ở môn thể thao này với tỷ số 21-15. Đội tuyển bóng rổ nam 3x3 Việt Nam kết thúc vòng loại với ngôi đầu bảng.

Bóng rổ 3x3

Đánh bại Singapore 22-11, đội tuyển bóng rổ nữ 3x3 Việt Nam kết thúc vòng loại với vị trí thứ 3 trên bảng xếp hạng. Tại bán kết, đội tuyển bóng rổ nữ 3x3 Việt Nam sẽ gặp Indonesia.

Rowing

Phạm Thị Ngọc Anh, Hà Thị Vui, Lê Thị Hiền, Dư Thị Bông tiếp tục giành HCV khi về nhất ở nội dung Thuyền bốn nữ hạng nhẹ một mái chèo (LW4-).

Bóng bàn

Đội bóng bàn nữ Việt Nam đã thua Singapore 1-3 ở bán kết và chỉ giành HCĐ nội dung đồng đội nữ.

Rowing

Bộ đôi Phạm Thị Thảo và Nguyễn Thị Giang về nhất nội dung Thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo (W2X) đoạt HCV.

Rowing

Bùi Văn Hoàn giành HCB nội dung Thuyền đơn nam hạng nhẹ (LM1X). Vũ Ngọc Khánh, Phạm Chung cũng có HCB ở nội dung Thuyền đôi nam hạng nhẹ một mái chèo (LM2-).

Wushu

Dù dẫn đầu với 9.71 điểm ở nội dung côn thuật diễn ra hôm qua. Nhưng bài thi đao thuật nữ Hoàng Thị Phương Giang đã mắc lỗi chỉ nhận được số điểm thấp 9.45. Chung cuộc, Phương Giang giành HCĐ sau hai phần thi.

Bóng rổ 3x3

Sáng nay hai đội bóng rổ 3x3 nam và nữ Việt Nam đều nhận thất bại. Đội nam thua Malaysia 18-21, còn đội nữ thua Thái Lan 15-21.

Rowing

Đinh Thị Hảo, Lường Thị Thảo giành HCV nội dung Thuyền đôi nữ hạng nhẹ hai mái chèo (LW2X). Còn ở nội dung Thuyền đôi nam hạng nặng một mái chèo (M2-): Trần Dương Nghĩa, Phạm Mạnh Linh đoạt HCB.

Điền kinh

Ở vòng loại 200m nam, Ngần Ngọc Nghĩa với thời gian 20 giây 81 và giành quyền vào chung kết. Thành tích này đã phá kỷ lục quốc gia của Nguyễn Trọng Hinh (20 giây 89).

Wushu

Dương Thúy Vy giành HCV nội dung thương thuật nữ với 9.70 điểm. Đặng Tiểu Bình có 9.69 điểm đoạt HCB.

Rowing

Không nằm ngoài dự đoán, Phạm Thị Huệ đã về nhất giành HCV ở nội dung Thuyền đơn nữ hạng nặng (W1X).

Bơi

Nguyễn Thị Nhật Lam vào chung kết 200m hỗn hợp nữ.

Điền kinh

Nguyễn Thị Oanh giành HCV chạy 1500m nữ ở SEA Games 31 với thời gian 4:14.98. VĐV khác của Việt Nam là Khuất Phương Anh về đích thứ hai đoạt HCB.

Bơi

Paul Lê Nguyễn và Mai Trần Tuấn Anh vượt qua vòng loại để vào chung kết 100m ngửa nam.

Wushu

Nông Văn Hữu đoạt HCĐ nội dung nam quyền nam với bài thi được chấm 9.69 điểm. VĐV Brunei giành HCV (9.71 điểm), HCĐ thuộc về VĐV Indonesia (9.70 điểm). Phạm Quốc Khánh chỉ đứng hạng 5 với 9.68 điểm.

Lịch thi đấu SEA Games 31 ngày 14/5 của đoàn thể thao Việt Nam

Hai môn phối hợp

06h00 chung kết xuất phát cự ly nam 2 Môn phối hợp:
Lâm Quang Nhật, Trịnh Vũ Anh Huy
 
08h00 chung kết xuất phát cự ly nữ 2 Môn phối hợp:
Nguyễn Thị Trà My

Điền kinh

09h00 chung kết 10 môn phối hợp (1) – 100m nam:
Bùi Văn Sự, Lương Minh Sang
 
09h15 - 09h25 vòng loại 200m Nữ:
Hoàng Thị Ngọc, Hoàng Dư Ý
 
09h45 - 09h55 vòng loại 200m Nam:
Ngần Ngọc Nghĩa, Nguyễn Văn Châu
 
10h00 chung kết 10 môn phối hợp (2) – Nhảy xa:
Bùi Văn Sự, Lương Minh Sang
 
10h05 chung kết 1500m Nữ
Khuất Phương Anh, Nguyễn Thị Oanh
 
11h15 chung 10 môn phối hợp (3) – Ném tạ:
Bùi Văn Sự, Lương Minh Sang
 
16h00 chung kết 10 môn phối hợp (4) – Nhảy cao:
Bùi Văn Sự, Lương Minh Sang
 
16h15 chung kết 200m Nữ:
Hoàng Thị Ngọc, Hoàng Dư Ý
 
16h35 chung kết 200m Nam:
Ngần Ngọc Nghĩa, Nguyễn Văn Châu
 
16h45 chung Ném lao Nam:
Nguyễn Hoài Văn
 
17h05 chung kết Nhảy ba bước Nam:
Tran Van Dien, Nguyễn Thượng Đức
 
17h20 chung kết 1500m Nam:
Trần Văn Đảng, Lương Đức Phước
 
17h40 chung kết 5000m Nữ:
Nguyễn Thị Oanh, Phạm Thị Hồng Lệ
 
18h15 chung kết 10 môn phối hợp (5) – 400m Nam:
Bùi Văn Sự, Lương Minh Sang
 
18h35 chung kết 4x400m Hỗn hợp:
Lê Ngọc Phúc, Trần Nhật Hoàng, Trần Đình Sơn, Nguyễn Thị Huyền, Nguyễn Thị Hằng, Quách Thị Lan

Bơi

09h00 - 09h10 vòng loại 100m ếch nam:
Phạm Thanh Bảo, Tạ Minh Hiếu
 
09h10 - 09h20 vòng loại 100m tự do nữ:
Phạm Thị Vân, Trần Thị Hồng Gấm
 
09h20 - 09h30 vòng loại 100m ngữa nam:
Lê Nguyễn Paul, Mai Trần Tuấn Anh
 
09h30 - 09h40 vòng loại 200m Hỗn hợp nữ:
Võ Thị Mỹ Tiên,Nguyễn Thị Nhật Lam

Golf

07h30
Vòng 1 đơn nam: Nguyễn Anh Minh, Lê Khánh Hưng, Nguyễn Quang Trí, Nguyễn Đặng Minh
 
08h00
Vòng 1 đơn nữ: Đoàn Xuân Khuê Minh, Lê Thị Thanh Thúy, Phạm Thị Yến Vi

Wushu

09h00 chung kết nam quyền nam:
Phạm Quốc Khánh, Nông Văn Hữu
 
09h30 chung kết kiếm thuật nữ:
Dương Thuý Vi
 
10h00 chung kết thái cực quyền nữ:
Trần Thị Minh Huyền, Trần Thị Kiều Trang
 
11h00 chung kết đao thuật nữ:
Hoàng Thị Phương Giang

Cờ vua

09h00
Cờ tiêu chuẩn ván 7: Nguyễn Ngọc Trường Sơn, Trần Tuấn Minh, Võ Thị Kim Phụng, Hoàng Thị Bảo Trâm
 
16h00
Cờ tiêu chuẩn ván 8: Nguyễn Ngọc Trường Sơn, Trần Tuấn Minh, Võ Thị Kim Phụng, Hoàng Thị Bảo Trâm

Cầu mây

09h00 vòng bảng nam:
Việt Nam - Thái Lan
 
13h00 vòng bảng nữ:
Việt Nam - Malaysia

Bi sắt

09h00
Vòng loại đôi nam: Nguyễn Văn Dũng
Vòng loại đôi nữ: Nguyễn Thị Hiền

Cờ tướng

09h00 - 19h30 Vòng loại, Bán kết, Chung kết Đồng đội nam cờ nhanh:
Lại Lý Huynh, Nguyễn Thành Bảo

Pencak Silat

10h00 tứ kết 75-80kg nam:
Nguyễn Tấn Sang
 
11h30 tứ kết 80-85kg nam:
Nguyễn Duy Tuyến
 
14h30 tứ kết 90-95kg nam:
Nguyễn Văn Chí
 
16h30 tứ kết 70-75kg nữ:
Quàng Thị Thu Nghĩa
 
17h30 bán kết 50-55kg nam:
Nguyễn Đình Tuấn

Bóng rổ 3x3

Nam
 
10h00: Việt Nam - Malaysia
14h00: Việt Nam - Philippines
 
16h00 bán kết 1
16h20 bán kết 2
 
17h00 tranh hạng ba
 
17h40 chung kết nam
 
Nữ
 
11h00: Việt Nam - Thái Lan
13h20: Việt Nam - Singapore
 
15h20 bán kết 1
15h40 bán kết 2
 
16h40 tranh hạng ba
 
17h20 chung kết

Rowing

10h00 Chung kết Thuyền đơn nữ hạng nặng (W1X):
Phạm Thị Huệ
 
10h30 Chung kết Thuyền đôi nam hạng nặng một mái chèo (M2-):
Trần Dương Nghĩa, Phạm Mạnh Linh
 
11h00 Chung kết Thuyền đôi nữ hạng nhẹ hai mái chèo (LW2X):
Đinh Thị Hảo, Lường Thị Thảo
 
11h30 Chung kết Thuyền đơn nam hạng nhẹ (LM1X):
Bùi Văn Hoàn
 
12h00 Chung kết Thuyền đôi nam hạng nhẹ một mái chèo (LM2-):
Vũ Ngọc Khánh, Phạm Chung
 
12h30 Chung kết Thuyền bốn nam hạng nặng hai mái chèo (M4X):
Nguyễn Văn Tuấn, Nguyễn Văn Hà, Nhữ Đình Nam, Nguyễn Văn Hiếu
 
13h00 Chung kết Thuyền đôi nữ hạng nặng hai mái chèo (W2X):
Phạm Thị Thảo, Nguyễn Thị Giang
 
13h30 Chung kết Thuyền bốn nữ hạng nhẹ một mái chèo (LW4-):
Phạm Thị Ngọc Anh, Hà Thị Vui, Lê Thị Hiền, Dư Thị Bông

Quần vợt

10h00 vòng loại Đồng đội nữ:
Việt Nam - Indonesia

Đấu kiếm

10h00 vòng bảng kiếm liễu nữ:
Đỗ Thị Anh, Nguyễn Thị Thu Phương
 
11h00 vòng bảng kiếm 3 cạnh nam:
Nguyễn Tiến Nhật, Nguyễn Phước Đến

Thể dục dụng cụ

Vòng loại cá nhân nữ, chung kết đồng nữ và chung kết toàn năng nữ

>>> Nước mắt của bạn đời, nụ cười của con trai trong ngày Thành An giành HCV SEA Games 31
>>> Cựu sinh viên Havard cùng đoàn TTVN dự SEA Games 31

Esport

13h00 - 18h00 vòng bảng Liên Minh Huyền Thoại: Tốc Chiến
Đồng đội Nam: Nguyễn Chí Khanh, Phạm Quốc Thắng, Phạm Quốc Bình, Đỗ Thành Đạt, Nguyễn Minh Trí, Nguyễn Hữu Phát
 
13h00 - 19h20 vòng bảng FIFA Online 4:
Nguyễn Hoàng Hiệp, Trần Minh Quang, Lê Huy Hải, Nguyễn Lê Thanh Tòng

Jujitsu

13h30 - 16h30 Sơ loại và Bán kết 48kg nữ:
Dương Thị Thanh Minh
 
16h30 - 17h30 chung kết 62kg nam:
Nguyễn Ngọc Tú, Cấn Văn Thắng

Billiards & Snooker

10h00 vòng 16 Snooker 6 bi đỏ:
Phạm Hoài Nguyên
 
14h00 vòng 16 Pool 9 bi nam:
Dương Quốc Hoàng
 
18h00 vòng 16 English đơn:
Nguyễn Thanh Bình

Bóng bàn

10h00 bán kết Đồng đội nữ:
Việt nam - Singapore
 
14h30 bán kết Đồng đội nam:
Việt Nam - Malaysia
 
20h30 vòng bảng Đôi nam nữ:
Nguyễn Đức Tuân, Bùi Ngọc Lan
Đinh Anh Hoàng, Nguyễn Khoa Diệu Khánh

Thể hình

15h00 - 16h00 70kg nam
Trần Bảo Quốc Vương
 
16h00 - 16h45 75kg nam
Trần Hoàng Duy Thuận

Futsal

Nam
16h00: Việt Nam - Malaysia

Bóng chuyền

Nam
17h00: Việt Nam - Malaysia

Bóng đá

19h00: Việt Nam - Campuchia
 

VIDEO: TUYỂN THỦ U23 VIỆT NAM HÓA ZIDANE, PHAN VĂN ĐỨC TÁI HIỆN SIÊU PHẨM VÀO LƯỚI TRUNG QUỐC

 
Huy Hoàng
Đọc tin thể thao mới nhất, tin nhanh thể thao, tin tức thể thao, thể thao 24h cập nhật tại: THETHAOHCM.VN
  • Tin liên quan