rss
Thứ năm, 07/07/2022 | 20:49 GMT+7

Trực tiếp SEA Games 31 ngày 18/5: "Đường đua xanh" tiếp tục dậy sóng?

Sự kiện: SEA Games 31
Cập nhật 07:33 ngày 18/05/2022

(Thể thao) - Nguyễn Huy Hoàng, Trần Hưng Nguyên, Hoàng Quý Phước cùng đồng đội sẽ tiếp tục làm dậy sóng "đường đua xanh"? Và còn nhiều nội dung tranh tài mà đoàn thể thao Việt Nam hy vọng giành HCV.

Bơi

Các kình ngư Việt Nam vẫn thi đấu rất xuất sắc khi Phạm Thanh Bảo giành HCV 50m ếch nam với thành tích 28 giây 28. Trong khi đó, Trần Hưng Nguyên về nhất nội dung 200m hỗn hợp nam với thành tích 2 phút 1 giây 22 đoạt HCV.

Vovinam

Phạm Thị Kiều Giang giành HCV hạng 55 kg đối kháng. Vovinam cũng đoạt 2 HCB của Nguyễn Thị Hiền - Nguyễn Thị Hoài Nương (song luyện nữ), Lâm Thị Thùy Mỵ - Lâm Trí Linh - Lê Toàn Trung - Trần Tấn Lập (đa luyện vũ khí nữ).

Judo

Hôm nay, Judo Việt Nam có 2 HCV từ nội dung quyền đôi nam Trần Quốc Cường - Phạm Minh Hạnh, quyền đôi nữ Nguyễn Tường Vy - Mai Thị Bích Trâm.

Taekwondo

Trần Thị Ánh Tuyết (dưới 53kg nữ), Nguyễn Thị Hương (dưới 73kg nữ) giành 2 HCV cho Taekwondo Việt Nam ở SEA Games 31.

Điền kinh

Lò Thị Hoàng giành HCV và phá kỷ lục SEA Games tồn tại 15 năm nội dung ném lao với thành tích 56m37. Điền kinh Việt Nam còn có thêm 2 HCV nữa của Phạm Thị Hồng Lệ (10.000m nữ), đội tiếp sức Hoàng Thị Ngọc, Nguyễn Thị Huyền, Khuất Phương Anh, Nguyễn Thị Hằng, Quách Thị Lan, Nguyễn Thị Ngọc (4x400m nữ).

Vật

Sau hai VĐV Nguyễn Thị Xuân và Kiều Thị Ly, đội tuyển Vật tiếp tục thi đấu thành công khi hoàn tất việc mang về trọn bộ 6 HCV vật tự do đó là Nguyễn Thị Mỹ Hạnh (62kg nữ), Lại Diệu Thương (68kg nữ), Đặng Thị Linh (76kg nữ), Nguyễn Thị Mỹ Trang (57kg nữ).

Karate

Trong phần thi chung kết nội dung quyền cá nhân nữ, Nguyễn Thị Phương được chấm 24.06 điểm vượt võ sỹ Monsicha của Thái Lan (23.68 điểm) để giành HCV. Karate Việt Nam còn có thêm một HCV nữa từ Nguyễn Thị Ngoan ở hạng cân dưới 61kg nữ.

Billiards

Nguyễn Trần Thanh Tự đã có chiến thắng cách biệt 100-55 trước "phù thủy" Efren Reyes ở bán kết, nội dung carom 1 băng sau 24 lượt cơ (tối đa 40 lượt cơ). Điều này giúp Billiards Việt Nam chắc chắn có được 1 HCV và 1 HCB, khi chung kết là cuộc đấu nội bộ giữa Thanh Tự - Quốc Tuấn.

Vật

Nội dung vật tự do Nguyễn Thị Xuân (50kg nữ), Kiều Thị Ly (55kg nữ) mang về hai tấm HCV.

Đấu kiếm

Đỗ Thị Tâm, Phạm Thị Thu Hoài, Phùng Thị Khánh Linh và Bùi Thị Thu Hà đánh bại Singapore 45-39 trong trận chung kết để đoạt HCV nội dung đồng đội kiếm chém nữ. Kết quả này giúp Việt Nam thống trị nội dung kiếm chém ở SEA Games 31 với trọn bộ 4 HCV gồm: Đồng đội nam, đồng đội nữ, cá nhân nam (Vũ Thành An), cá nhân nữ (Bùi Thị Thu Hà).

Canoeing

Hồng Quân, Quốc Toản, Hiền Nam, Trần Thanh giành HCV nội dung thuyền 4 nam.

Bắn cung

Đội cung 1 dây nữ gồm Đỗ Thị Ánh Nguyệt, Hà Thị Ngọc, Nguyễn Thị Thanh Nhi hòa 4-4 Philippines sau 4 lượt bắn ở trận chung kết. Bước vào bắn mũi tên vàng (3 tên), Việt Nam để thua và nhận thất bại chung cuộc 4-5 nên chỉ đoạt HCB.

Canoeing

Trương Thị Phương, Nguyễn Thị Ngân mang về HCV ở nội dung thuyền đôi nữ.

Môn

Địa điểm

Ngày

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Cầu lông

Bắc Giang

18.5

10h00

Bốc thăm 05 nội dung cá nhân

 

 

BẮN

SÚNG

TRUNG TÂM HUẤN LUYỆN THỂ THAO QUỐC GIA HÀ NỘI

 

18/05

9:00-9:30

10m Súng Trường hơi hỗn hợp đồng đội

Vòng loại 1

 

 

 

 

VIETNAM

 

NGUYỄN THANH NAM

 

 

 

VIETNAM

 

NGUYỄN HUYỀN TRANG

 

 

 

VIETNAM

 

PHÙNG VIỆT DŨNG

 

 

 

VIETNAM

 

PHÍ THANH THẢO

 

 

9:50-10:10

10m Súng Trường hơi hỗn hợp đồng đội

Vòng loại 2

 

 

 

9:00-12:00

25m súng ngắn thể thao nữ

 

PHẠM THỊ HÀ

 

 

 

 

 

TRIỆU THỊ HOA HỒNG

 

 

 

 

 

BÙI THUÝ THU THUỶ

 

 

11:00-16:00

Đĩa Bay trap Nữ

Vòng 1

HOÀNG THỊ TUẤT

 

 

 

 

 

NGUYỄN THỊ TUYÊT MAI

 

 

 

 

 

NGUYỄN THỊ HẢI LY

Bắn Cung

TTHLTTQG Hà Nội

18/5

9h30 -11h30

Tranh HCV đồng đội cung 1 dây Nữ

 

Tranh HCV đồng đội cung 1 dây Nam

 Tranh huy chương

ĐỖ THỊ ÁNH NGUYỆT

HÀ THỊ NGỌC

NGUYỄN THỊ THANH NHI

 

CHU ĐỨC ANH

NGUYỄN DUY

NÔNG VĂN LINH

13h00-15h00

Tranh HCĐ đôi Nam Nữ cung 1 dây

Tranh HCĐ cá nhân cung 1 dây Nam

Tranh huy chương

NÔNG VĂN LINH; ĐỖ THỊ ÁNH NGUYỆT

 

NÔNG VĂN LINH

15h30

Trao huy chương

 

 

MUAY

Nhà thi đấu tỉnh Vĩnh Phúc

18/05

14:00

Đối kháng
hạng cân 54KG nam
( S Male Elite – 54kg)

Loại

Huỳnh Hoàng Phi

Canoeing

 Trung tâm Huấn luyện Đua thuyền Hải Phòng

 

10:00

Chung kết

1000 K1 Men Final

Phan Van Loc

 

10:10

Chung kết

1000 C2 Women Final

 Truong Thi Phuong Nguyen Thi Ngan

 

10:25

TRAO HUY CHƯƠNG

 

 

 

10:50

Chung kết

1000 C4 Men Final

 

 

 

 

 

Pham Hong Quan

Hien Nam

Tran Thanh

Nguyen Quoc Toan

 

11:00

Chung kết

1000 K4 Men Final

Tran Van Vu

Vo Duy Thanh

Tong Hoang Nam

Tran Van Danh

 

11:15

TRAO HUY CHƯƠNG

 

 

Judo

 

 

 

 

 

Nhà thi đấu huyện Hoài Đức

18/5

13.00

ĐẾN

15.00

Katame no kata

 

 

Viet Nam

 

Nguyễn Thùy hải Châu

Mai Thị Bích Trâm

Viet Nam

 

Trần Lê Phương Nga

Nguyễn Tường Vy

Kodokan goshin jutsu

 

 

Viet Nam

 

Trần Quốc Cường

Phan Minh Hạnh

Viet Nam

 

Nguyễn Cường Thịnh

Hà Minh Minh Đức

 

 

Đấu kiếm

Cung điền kinh Mỹ Đình, Nam Từ Liêm, Hà Nội

18/5

10:00

Đồng đội nam Kiếm liễu

1/8

Nguyễn Minh Quang

Nguyễn Văn Hải

Phạm Quốc Tài

Cao Minh Duyệt

 

 

11:00

Đồng đội nữ Kiếm chém

1/4

Bùi Thị Thu Hà

Phùng Thị Khánh Linh

Đỗ Thị Tâm

Phạm Thị Thu Hoài

 

 

11:00

Đồng đội nam Kiếm liễu

1/4

 

 

 

12:00

Đồng đội nữ Kiếm chém

Chung kết

 

ĐIỀN KINH

Địa điểm

Ngày

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Buổi chiều

 

 

 

 

 

 

Điền Kinh

SVĐ Quốc Gia Mỹ Đình

18/05/2022

16:00

100m Nam

Vòng loại 1

Ngần Ngọc Nghĩa

16:05

Nhảy cao Nam

Chung kết

Vũ Đức Anh

16:10

100m Nam

Vòng loại 2

Trịnh Viết Tú

16:15

Ném lao Nữ

Chung kết

Lo Thi Hoang

16:20

100m Nữ

Vòng loại 1

Hoàng Dư Ý

16:50

10.000m Nữ

Chung kết

Phạm Thị Hồng Lệ

 

 

 

Lo Thi Thanh

17:35

100m Nam

Chung kết

Ngần Ngọc Nghĩa

 

 

 

Trịnh Viết Tú

17:45

100m Nữ

Chung kết

Hoàng Dư Ý

17:50

Trao huy chương Ném lao Nữ

 

 

18:00

Trao huy chương 10.000m Nữ

 

 

18:10

4x400m Tiếp sức Nữ

Chung kết

Hoàng Thị Ngọc, Nguyễn Thị Huyền, Khuất Phương Anh, Nguyễn Thị Hằng, Quách Thị Lan, Nguyễn Thị Ngọc

18:20

Trao huy chương 100m Nam

 

 

18:30

Trao huy chương 100m Nữ

 

 

18:40

4x400m Tiếp sức Nam

Chung kết

Lê Ngọc Phúc, Trần Nhật Hoàng, Lương Văn Thao, Quách Công Lịch, Phan Khắc Hoàng, Trần Đình Sơn

18:50

Trao huy chương 4x400 Tiếp sức Nữ

 

 

19:00

Trao huy chương Nhảy cao Nam

 

 

19:10

Trao huy chương 4x400 Tiếp sức Nam

 

 

 

 

Boxing

 

 

Nhà Thi đấu Bắc Ninh

 

 

17:00

63 Kg -69 Kg (M69kg)

Vòng loại

TRAN DUC THO

 

 

48 Kg - 51 Kg (W51kg)

Vòng loại

NGUYEN THI TAM

 

 

57 Kg - 60 Kg (W60kg)

Vòng loại

TRAN THI LINH

 

 

Trao huy chương

 

 

 

 

Taekwondo

NHÀ THI ĐẤU TÂY HỒ, HÀ NỘI

18/5

14g – 19g

63kg Nam

 

 

 

74kg Nam

 

 

 

53kg Nữ

 

 

 

57kg Nữ

 

 

 

73kg Nữ

 

 

Karate

Nhà thi đấu

TDTT tỉnh Ninh Bình

18/5/2022

09:00

Kata cá nhân nữ

1

Nguyễn Thị Phương

09:25

Kata cá nhân nam

1

Phạm Minh Đức

09:50

Kumite cá nhân nữ -50kg

1

Đinh Thị Hương

10:00

Kumite cá nhân nam -60kg

1

Võ Văn Hiền

10:35

Kumite cá nhân nam -67kg

1

Đặng Hồng Sơn

10:55

Kumite cá nhân nữ -61kg

1

Nguyễn Thị Ngoan

18:05

Trao huy chương

 

 

Bơi

Cung Thể thao dưới nước

18/5/2022

 

1500m Tự do nữ CK

Chung kết chiều

Võ Thị Mỹ Tiên

 

 

 

Đặng Ái Mỹ

9:00-9:02

50m Ếch nam

Loại

Phạm Thanh Bảo

 

 

 

Lê Trọng Phúc

9:02-9:06

50m Tự do nữ

Loại

Phạm Thị Vân

 

 

 

Lê Quỳnh Như

9:06-9:13

200m Tự do nam

Loại

Hoàng Quý Phước

 

 

 

Nguyễn Huy Hoàng

 

400m Hỗn hợp nữ

Chung kết chiều

Nguyễn Thị Nhật Lam

 

 

 

Phạm Nguyễn Như Ý

9:13-9:17

200m Hỗn hợp nam

Loại

Trần Hưng Nguyên

 

 

 

Lê Nguyễn Paul

9:00 AM

4x100m Hỗn hợp nữ

Loại

 

18:00-18:20

1500m Tự do nữ CK B

Chung kết

Võ Thị Mỹ Tiên

 

 

 

Đặng Ái Mỹ

18:20-18:30

50m Ếch nam

Chung kết

 

 

 

 

 

18:30-18:39

50m Tự do nữ

Chung kết

 

 

 

 

 

18:39-18:51

200m Tự do nam

Chung kết

 

 

 

 

 

18:51-19:05

400m Hỗn hợp nữ

Chung kết

Nguyễn Thị Nhật Lam

 

 

 

Phạm Nguyễn Như Ý

19:05-19:17

200m Hỗn hợp nam

Chung kết

 

 

 

 

 

19:17-19:31

4x100m Hỗn hợp nữ

Chung kết

Phạm Thị Vân

 

 

 

Vũ Thị Phương Anh

 

 

 

Lê Thị Mỹ Thảo

 

 

 

Võ Thị Mỹ Tiên

CỜ VUA

Cung Quy hoạch Triển lãm Quảng Ninh

18/5

9 giờ

Cờ nhanh

Đồng đội

Ván 1, 2, 3

Lê Quang Liêm

Trần Tuấn Minh

Phạm Lê Thảo Nguyên

Võ Thị Kim Phụng

16 giờ 00

 

Ván 4, 5

Lê Quang Liêm

Trần Tuấn Minh

Phạm Lê Thảo Nguyên

Võ Thị Kim Phụng

Cờ tướng

Yên Tử - Quảng Ninh

18/5

09:00 -12:00

Cá nhân cờ tiêu chuẩn nam

4

Đặng Cửu Tùng Lân

Vũ Quốc Đạt

09:00 -12:00

Cá nhân cờ tiêu chuẩn nữ

4

Nguyễn Hoàng Yến

Lê Thị Kim Loan

Bóng đá

Cẩm Phả

Quảng Ninh

18/5

16:00

Nữ

 

Việt Nam - Myanmar

Hà Nam

18/5

16:00

Futsal

 

Việt Nam - Myanmar

Bóng rổ

Thanh Trì

Hà Nội

18/5

17:00 -19:00

5x5 nữ

 

Việt Nam - Indonesia

Cầu mây

Hoàng Mai

18/5

09:00

Đôi nam

Bảng

Việt Nam - Myanmar

11:00

Đôi nữ

Bảng

Việt Nam - Campuchia

13:00

Đôi nam

Bảng

Lào – Việt Nam

15:00

Đôi nữ

Bảng

Việt Nam – Lào

Bi A

Hà Đông

Hà Nội

18/5

10:00

Carom 1 băng

 

Phạm Quốc Tuấn

Nguyễn Trần Thanh Tự

10:00

Snooker

 

Kiều Thiên Khôi

18:00

Pool 10 bi

 

Dương Quốc Hoàng

14:00

Pool 10 bi nữ

 

Huỳnh Thị Ngọc Huyền

Bi sắt

Trung tâm HL&TĐ TDTT

Hà Nội

18/5

09:00

Bộ ba nam

Vòng loại

Ngô Ron, Võ Minh Luân, Trần Thạch Lam, Cao Xuân Toàn

Bộ ba nữ

Vòng loại

Nguyễn Thị Cẩm Duyên, Nguyễn Thị Lan, Thạch Thị Ánh Lan, Trần Lê Lan Anh

Quần vợt

Từ Sơn

Bắc Ninh

18/5

Từ 10h

Đôi Nữ

1/16

Fodor CSILLA (VIE) /

Savanna LY NGUYEN (VIE)

Đơn Nam

1/16

Giang TRINH LINH (VIE)

Đơn Nữ

1/16

Chanelle VAN NGUYEN (VIE)

Sau 14:00

Đôi Nam Nữ

1/8

Quoc Khanh LE (VIE) / Fodor CSILLA (VIE)

Bóng chuyền bãi biển

Quảng Ninh

18/5

09:00

Nữ

 

Việt Nam - Philippines

14:00

Nam

 

Việt Nam - Philippines

Bóng chuyền trong nhà

Quảng Ninh

18/5

17:00

Nam

 

Việt Nam - Myanmar

Bowling

Royal City Hà Nội

18/5

9:00

Thi đấu đồng đội 4 nam Đợt 1

 

Phạm Thái Bình

Huỳnh Quốc Sử Bình

Lê Minh Đức

 Lê Lâm Tùng

13:15

Thi đấu đồng đội 4 nữ Đợt 2

 

Nguyễn Thị Huyền Thảo Nguyễn Thị Hiền

Hà Diệu Hương

Trần Thu Thủy

Thể dục nghệ thuật

Cung Thể thao Quần Ngựa

 

10:00-16:30

Vòng Loại Cá nhân

 

Nguyễn Hà My

Ngô Hải Yến

VIDEO: TUYỂN THỦ U23 VIỆT NAM HÓA ZIDANE, PHAN VĂN ĐỨC TÁI HIỆN SIÊU PHẨM VÀO LƯỚI TRUNG QUỐC

Huy Hoàng

Đọc tin thể thao mới nhất, tin nhanh thể thao, tin tức thể thao, thể thao 24h cập nhật tại: THETHAOHCM.VN
  • Tin liên quan