rss
Thứ tư, 29/06/2022 | 14:14 GMT+7

Trực tiếp SEA Games 31 ngày 19/5: Thể thao Việt Nam vượt chỉ tiêu HCV

Sự kiện: SEA Games 31
Cập nhật 07:53 ngày 19/05/2022

(Thể thao) - Hôm nay (19/5), hai môn bơi và điền kinh bước vào ngày tranh tài cuối cùng tại SEA Games 31. Đoàn thể thao Việt Nam sẽ giành thêm được những tấm huy chương?

Bơi

Trong ngày tranh tài cuối cùng của môn bơi ở SEA Games 31, Nguyễn Huy Hoàng đã có cho mình cú đúp HCV. Đầu tiên là ở nội dung 800m tự do nam với thành tích 7 phút 57 giây 65. Tiếp theo đến 200m bướm nam, nội dung không phải sở trường của anh. Nhưng kình ngư này vẫn thi đấu xuất sắc về đích thứ nhất với thời gian 1 phút 58 giây 81.

Taekwondo

Ở hạng cân 62kg nữ, Phạm Thị Thu Hiền có màn lội ngược dòng ấn tượng giành HCV. Theo đó, dù bị dẫn trước đến 10 điểm khi bước vào hiệp cuối cùng, nhưng cô vẫn thi đấu kiên cường và gỡ hòa 14-14 vào giây cuối cùng. Bước sang thời gian hiệp phụ, Thu Hiền thực hiện thành công cú đá ghi 3 điểm quyết định để kết thúc trận chung kết vô cùng kịch tính.

Judo

Lê Anh Tài hạng dưới 90 kg nam giành HCV thứ 2 cho Judo Việt Nam trong ngày hôm nay.

Bắn súng

Hoàng Thị Tuất đoạt HCV nội dung bắn đĩa bay trap nữ.

Vovinam

Nguyễn Thanh Liêm (60 kg nam), Đỗ Phương Thảo (65 kg nữ) mang về 2 HCV cho Vovinam Việt Nam.

Vật

Vật tự do tiếp giành HCV từ Cấn Tất Dự (74kg nam), Trần Văn Trường Vũ (86kg nam), Hoàng Văn Nam (97kg nam). Duy nhất có Ngô Văn Lâm hạng 125 kg vật tự do nam chỉ giành HCB.

Judo

Nguyễn Thị Hường giành HCV hạng cân 63 kg nữ.

Karate

Nguyễn Thị Phương, Lưu Thị Thu Uyên, Nguyễn Ngọc Trâm giành HCV nội dung quyền đồng đội nữ. Đoàn thể thao Việt Nam chính thức hoàn thành chỉ tiêu 140 HCV ở SEA Games 31.

Vật

Vật tự do giành 2 HCV do công Phùng Khắc Huy (57 kg nam), Nguyễn Xuân Định (65 kg nam).

Karate

Karate Việt Nam mang về 3 HCV từ Hỗ Thị Thu Hiền (dưới 68 kg nữ), Đỗ Thanh Nhân (dưới 84kg nam), Bùi Thị Thảo (trên 84 kg nữ).

Cử tạ

Ở hạng cân 55kg nam, Lại Gia Thành giành HCV và phá kỷ lục SEA Games cử đẩy, tổng cử. Thành tích Cử giật: 120kg. Cử đẩy: 148kg (kỷ lục cũ 142kg). Tổng cử: 168kg (kỷ lục cũ 164kg).

Xe đạp

Quàng Văn Cường giành HCV nội dung tính điểm cá nhân nam (đua vòng tròn nam - 30 vòng).

Canoeing

Trương Thị Phương, Nguyễn Thị Hương, Nguyễn Thị Tuyết bỏ xa các đối thủ Indonesia và Thái Lan để về nhất đoạt HCV với thành tích 4 phút 15 giây 804 ở nội dung C4 nữ.

Cử tạ

Dù lập kỷ lục cử giật (80kg), nhưng sang đến cử đẩy Khổng Mỹ Phượng không thể gây bất ngờ trước Thanyathon (Thái Lan). Đô cử của Việt Nam chỉ thực hiện thành công mức cử đẩy 92kg (tổng cử 172kg) giành HCB, trong khi Thanyathon có tổng cử là 174kg (cử giật 79kg, cử đẩy 95kg) đoạt HCV.

Canoeing

Đỗ Thị Thanh Thảo, Đinh Thị Trang giành HCB nội dung 1.000m K2 nữ.

Cờ vua

Phạm Lê Thảo Nguyên, Võ Thị Kim Phụng giành HCB nội dung cờ nhanh đồng đội nữ.

Billiards

Trong trận chung kết nội bộ carom 1 băng, Phạm Quốc Tuấn phải bỏ cuộc vì nhiễm Covid-19 và chỉ nhận HCB. Thế nên, tấm HCV thuộc về Nguyễn Trần Thanh Tự.

Canoeing

Phạm Hồng Quân và Hiển Nam giành HCV nội dung 1.000 m C2 nam.

Bắn súng

3 xạ thủ gồm Trần Quốc Cường, Phạm Quang Huy và Phan Công Minh giành HCV nội dung đồng đội súng ngắn 10 m.

Bắn cung

Lê Phương Thảo, Nguyễn Thị Hải Châu, Lê Phạm Ngọc Anh giành HCB nội dung cung 3 dây đồng đội nữ.

Cử tạ

Khổng Mỹ Phượng hạng 45kg nữ lập kỷ lục cử giật mới của SEA Games với mức cử 80kg. Chuẩn bị thi cử đẩy.

Xe đạp

Nguyễn Thị Thật giành HCB xe đạp tính điểm cá nhân. HCV thuộc về Jutatip (Thái Lan).

Cờ vua

Lê Quang Liêm, Trần Minh Tuấn giành HCV nội dung đồng đội cờ nhanh.

Điền kinh

Điền kinh Việt Nam thống trị nội dung đi bộ 20km tại SEA Games 31 khi giành HCV ở cả nam và nữ. Cụ thể, Nguyễn Thị Thanh Phúc về nhất của nữ với thành tích 1 giờ 48 phút 10 giây. Trong khi đó, ở nam Võ Xuân Vĩnh về đích với thời gian 1 giờ 32 phút 32 giây.

Điền kinh

Hoàng Nguyên Thanh đoạt HCV nội dung marathon có chiều dài 42,195km với thời gian 2 giờ 25 phút 07,84 giây. Đây là lần đầu tiên Điền kinh Việt Nam giành HCV nội dung này.

Môn

Địa điểm

Ngày

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Kết quả

Ghi chú

Cầu lông

Bắc Giang

19/5

Từ 09h00

Đôi nam

1/16

Tuấn Đức/Hồng Nam-Padiz/Inlayo (PHI)

 

 

Đơn nữ

1/16

Nguyễn Thùy Linh-Wardani (INA)

 

 

Đôi nam nữ

1/16

Văn Hải/Vân Anh-Hee/Tan (SIN)

 

 

Đôi nữ

1/16

Phương Hồng/Đỗ Hoài-Rahayu/Ramadhanti (INA)

 

 

Đơn nữ

1/16

Vũ Thị Trang-Tunjung (INA)

 

 

Đôi nữ

1/16

Vân Anh/Phạm Khánh-Cheah/Cheng (MAS)

 

 

Từ 15h00

Đôi nam nữ

1/16

Tuấn Đức/Như Thảo-Man/Tee (MAS)

 

 

Đơn nam

1/16

Lê Đức Phát-Vitidsarn (THA)

 

 

Đôi nam

1/16

Đình Hoàng/Đình Mạnh-Padiz/Villabrille (PHI)

 

 

Đơn nam

1/16

Nguyễn Tiến Minh-Adinata (INA)

 

 

BẮN

SÚNG

TRUNG TÂM HUẤN LUYỆN THỂ THAO QUỐC GIA HÀ NỘI

 

19/5

9:00-10:15

10m Súng ngắn hơi Nam

Vòng loại

 

 

Cá nhân và Đồng đội

 

VIETNAM

 

TRẦN QUỐC CƯỜNG

 

 

 

VIETNAM

 

PHẠM QUANG HUY

 

 

 

VIETNAM

 

PHAN CÔNG MINH

 

 

11:30

10m Súng ngắn hơi Nam

Chung Kết

 

 

 

9:00-10:30

Đĩa Bay trap Nữ

 

 

 

 

 

VIETNAM

 

HOÀNG THỊ TUẤT

 

nhân

 

VIETNAM

 

NGUYỄN THỊ TUYÊT MAI

 

 

 

VIETNAM

 

NGUYỄN THỊ HẢI LY

 

 

Bắn Cung

TTHLTTQG Hà Nội

19/5

9h30 -11h30

 

Tranh HCV đồng đội cung 3 dây Nữ

Tranh huy chương

LÊ PHƯƠNG THẢO

NGUYỄN THỊ HẢI CHÂU

LÊ PHẠM NGỌC ANH

 

 

13h00-15h00

Tranh HCĐ cá nhân cung 3 dây Nữ

NGUYỄN THỊ HẢI CHÂU

 

 

Tranh HCĐ đôi Nam Nữ cung 3 dây

NGUYỄN THỊ HẢI CHÂU

TRẦN TRUNG HIẾU

 

 

Tranh HCĐ cá nhân cung 3 dây Nam

 

NGUYỄN VĂN ĐẦY

 

 

 

Tranh HCV cá nhân cung 3 dây Nữ

 

NGUYỄN PHƯƠNG THẢO

 

 

 

15h30

Trao huy chương

MUAY

Nhà thi đấu tỉnh Vĩnh Phúc

19/05

14:00

Đối kháng
hạng cân 54KG nữ
( S Female Elite – 54kg)

Bán kết

Bùi Yến Ly
(VIETNAM)
Vs
Ms Lu Soukhaseum
(LAO)

 

 

Đối kháng hạng cân  57KG nam
(S Male Elite – 57kg)

Loại

Nguyễn Doãn Long
(VIETNAM)
Vs
Voeum Vann
(CAMPUCHIA)

 

 

Đối kháng hạng cân  63.5KG nữ
(S Female Elite – 63.5kg)

Bán kết

Nguyễn Thị Phương Hậu
(VIETNAM)
Vs
Samnang Sam
(CAMPUCHIA)

 

 

Canoeing

 Trung tâm Huấn luyện Đua thuyền Hải Phòng

19/5

10:00

Chung kết

1000m K2 nữ

Do Thi Thanh Thao

 

 

Dinh Thi Trang

 

 

10:10

Chung kết

1000m C2 Nam 

Pham Hong Quan

 

 

Hien Nam

 

 

10:25

TRAO HUY CHƯƠNG

 

 

 

 

10:50

Chung kết

1000m C4 nữ

Truong Thi Phuong

 

 

Diep Thi Huong

 

 

Nguyen Thi Huong

 

 

Nguyen Thi Tuyet

 

 

11:00

Chung kết

1000m K2 nam 

Tran Van Vu

 

 

Tran Van Danh

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Judo

 

 

 

 

 

Nhà thi đấu huyện Hoài Đức

19/5

13.00 đến

15.00

 

-57 nữ ,63 nữ,-73 nam , -90 nam

 

 

 

 

Viet Nam -Thailand (-57 kg)

Tứ kết

Nguyễn Thị Bích Ngọc-vie

Orapin-Tha

 

 

Viet Nam- Myanmar (-73 kg)

Tứ kết

Nguyễn hải Bá -viet

Amirdaniel

 

 

Viet Nam-Thailand (-90 kg)

Tứ kết

Lê Anh Tài-vie

Puyang wei-tha

 

 

Vietnam-?

Bán Kết

Nguyễn Thị Hường-vie

?

 

 

 

 

Boxing

 

 

Nhà Thi đấu Bắc Ninh

 

 

17:00

63 Kg -69 Kg (M69kg)

Vòng loại

TRAN DUC THO

 

 

 

 

48 Kg - 51 Kg (W51kg)

Vòng loại

NGUYEN THI TAM

 

 

 

 

57 Kg - 60 Kg (W60kg)

Vòng loại

TRAN THI LINH

 

 

 

 

Trao huy chương

 

 

 

 

Cờ tướng

Yên Tử - Quảng Ninh

19/5

09:00 -12:00

Cá nhân cờ tiêu chuẩn nam

5

Đặng Cửu Tùng Lân

Vũ Quốc Đạt

 

 

15:00 - 18:00

Cá nhân cờ tiêu chuẩn nam

6

Đặng Cửu Tùng Lân

Vũ Quốc Đạt

 

 

09:00 -12:00

Cá nhân cờ tiêu chuẩn nữ

5

Nguyễn Hoàng Yến

Lê Thị Kim Loan

 

 

15:00 – 18:00

Cá nhân cờ tiêu chuẩn nữ

6

Nguyễn Hoàng Yến

Lê Thị Kim Loan

 

 

Bóng đá

Việt Trì

Phú Thọ

19/5

19:00

Bóng đá nam

Bán kết

Việt Nam - Malaysia

 

 

Hà Nam

16:00

Futsal nữ

Vòng tròn

Thái Lan - Việt Nam

 

 

Bóng rổ

Thanh Trì

Hà Nội

19/5

17:00 -19:00

5x5 nữ

 

Việt Nam - Philipines

 

 

17:00 -19:00

5x5 nam

 

Việt Nam - Philipines

 

 

Cầu mây

Hoàng Mai

19/5

09:00

Đôi nam

Bảng

Việt Nam - Philipines

 

 

13:00

Đôi nam

Semi Final

1D-2E

 

 

Semi Final

1E-2D

 

 

14:00

Đôi nữ

Bảng

Việt Nam - Myanmar

 

 

15:00

Đôi nam

Final

 

 

 

Bi A

Hà Đông

Hà Nội

19/5

10:00

Pool 10 bi

1/16

Đỗ Thế Kiên

 

 

10:00

Carom 1 Cushion

Final

Phạm Quốc Tuấn vs

Nguyễn Trần Thanh Tự

 

 

14:00

Snooker

1/16

Phạm Hoài Nguyên

 

 

14:00

Pool 10 bi nữ

Quarter Final

Bùi Xuân Vàng

 

 

18:00

English Billiards 100up

Quarter Final

Trần Lê Anh Tuấn

Nguyễn Thanh Bình

 

 

Bi sắt

Trung tâm HL&TĐ TDTT

Hà Nội

19/5

13:00

Bộ ba nam

Bán Kết

Ngô Ron

Võ Minh Luân

Trần Thạch Lam

Cao Xuân Toàn

 

 

Bộ ba nữ

Bán kết

Nguyễn Thị Cẩm Duyên

Nguyễn Thị Lan

Thạch Thị Ánh Lan

Trần Lê Lan Anh

 

 

Quần vợt

Từ Sơn

Bắc Ninh

18/5

Từ 10h

Đôi Nữ

1/16

Fodor CSILLA (VIE) /

Savanna LY NGUYEN (VIE)

 

 

Đơn Nam

1/16

Giang TRINH LINH (VIE)

 

 

Đơn Nữ

1/16

Chanelle VAN NGUYEN (VIE)

 

 

Sau 14:00

Đôi Nam Nữ

1/8

Quoc Khanh LE (VIE) / Fodor CSILLA (VIE)

 

 

Bóng chuyền bãi biển

Quảng Ninh

18/5

10:00

Nam

Bán kết

Việt Nam - Indonesia

 

 

14:00

Nữ

Bán kết

Việt Nam - Indonesia

 

 

Bóng chuyền trong nhà

Quảng Ninh

19/5

17:00

Nữ

 

Việt Nam - Philippines

 

 

Bowling

Royal City Hà Nội

18/5

9:00

Thi đấu đồng đội 4 nam Đợt 1

 

Phạm Thái Bình

Huỳnh Quốc Sử Bình

Lê Minh Đức

 Lê Lâm Tùng

 

 

13:15

Thi đấu đồng đội 4 nữ Đợt 2

 

Nguyễn Thị Huyền Thảo Nguyễn Thị Hiền

Hà Diệu Hương

Trần Thu Thủy

 

 

Thể dục nghệ thuật

Cung Thể thao Quần Ngựa

 

 

 

 

 

 

 

Vật

NTĐ Gia Lâm, Hà Nội

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Thể thao điện tử

Trung tâm Hội nghị QG

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Bóng bàn

NTĐ Hải Dương

19/5

10:00

Đơn nam, đơn nữ

Vòng bảng

Nguyễn Anh Tú

Nguyễn Đức Tuân

Nguyễn Thị Nga

Trần Mai Ngọc

 

 

14:30

Đơn nam, đơn nữ

Vòng bảng

 

 

19:30

Đơn nam, đơn nữ

Vòng bảng

 

 

Cử tạ

Nhà văn hóa Trung tâm huấn luyện và  thi đấu Thể dục thể thao, Hà Nội

19/5

10:00

Nữ 45kg

 

KHONG MY PHUONG

 

 

Trao huy chương

 

 

12:00

Nam 55kg

 

LAI GIA THANH

 

 

Trao huy chương

 

 

14:00

Nữ 49kg

 

PHAM DINH THI

 

 

Trao huy chương

 

 

Vovinam

NTĐ

Sóc Sơn

19/5

14:00-15:00

Đối kháng (60-65kg) nam nữ

Loại

Nguyễn Thanh Liêm

Nguyễn Thị Thảo

 

 

15:00-15:30

Quyền

CK

Nguyễn Thị Ngọc Trân

 

 

15:30

Đối kháng

BK,CK

 

 

 

Bóng ném trong nhà

Trường ĐHTDTT

Bắc Ninh

19/5

15:00

Nữ

Vòng tròn

Việt Nam - Singapore

 

 

17:00

Nam

Vòng tròn

Việt Nam - Singapore

 

 

Xe đạp

Hòa Bình

19/5

09-10

Tính điểm cá nhân nữ

Chung kết

Nguyễn Thị Thật

 

 

Nguyễn Thị Thi

 

 

Nguyễn Thị Thu Mai

 

 

00-11

Tính điểm cá nhân nữ

Chung kết

Trần Tuấn Kiệt

 

 

Huỳnh Thanh Tùng

 

 

Quàng Văn Cường

 

 

Boling

Trung tâm Bowling Hero World – Royal City Hà Nội

19/5

9:00

Thi đấu đồng đội 4 nam Đợt 1

Đợt 1

Phạm Thái Bình Huỳnh Quốc Sử Bình Lê Minh Đức Lê Lâm Tùng

 

 

13:15

Thi đấu đồng đội 4 nữ Đợt 2

Đợt 2

Nguyễn Thị Huyền Thảo Nguyễn Thị Hiền Hà Diệu Hương Trần Thu Thủy

 

 

 

Môn

Địa điểm

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Kết quả

Bơi

Cung Thể Thao dưới nước Việt Nam

18:00-18:10

800m Tự do nam CK

Chung kết chiều

Nguyễn Huy Hoàng

 

Nguyễn Hữu Kim Sơn

 

9:00-9:06

100m Ếch nữ

Loại

Vũ Thị Phương Anh

 

Nguyễn Ngọc Anh Thư

 

9:06-9:10

50m Tự do nam

Loại

Lương Jeremei

 

Lê Nguyễn Paul

 

9:10-9:12

100m Bướm nữ

Loại

Lê Thị Mỹ Thảo

 

9:10-9:12

Lê Thị Thanh Vân

 

9:12-9:16

200m Bướm nam

Loại

Nguyễn Huy Hoàng

 

9:12-9:16

Hồ Nguyễn Duy Khoa

 

 

4x200m Tự do nữ

Chung kết chiều

 

 

  

18:00-18:10

800m Tự do nam CK A

Chung kết

Nguyễn Huy Hoàng

 

Nguyễn Hữu Kim Sơn

 

18:10-18:21

100m Ếch nữ

Chung kết

 

 

 

 

18:21-18:31

50m Tự do nam

Chung kết

 

 

 

 

18:31-18:41

100m Bướm nữ

Chung kết

 

 

 

 

18:41-18:53

200m Bướm nam

Chung kết

 

 

 

 

18:53-19:10

4x200m Tự do nữ

Chung kết

Lê Thị Mỹ Thảo

 

Võ Thị Mỹ Tiên

 

Trần Thị Hồng Gấm

 

Đặng Ái Mỹ

 

Môn

Địa điểm

Ngày

Thời gian

Nội dung

Vòng

Vận động viên

Kết quả

Ghi chú

Boxing

 

 

17:00

48kg - 52kg (M52kg)

Bán kết

Trần Văn Thảo

 

 

45kg - 48 Kg (W48kg)

Bán kết

Trịnh Thị Diễm Kiều

 

 

54kg - 57 Kg (W57kg)

Bán kết

Vương Thị Vỹ

 

 

 

 

 

 

Trao huy chương

 

 

 

 

Điền kinh

Khu Liên hợp Thể thao quốc gia

19/5

5:00-5:01

Marathon nam

Chung kết

 

 

 

5:10-5:30

Marathon nữ

Chung kết

 

 

 

6:00 – 6:01

Đi bộ 20km nam

Chung kết

 

 

 

6:10 – 6: 30

Đi bộ 20km nữ

Chung kết

 

 

 

Karate

Ninh Bình

19/5

09:00-09:15

Kata đồng đội nữ

1

Nguyễn Thị Phương

Lưu Thị Thu Uyên

Nguyễn Ngọc Trâm

 

 

09:25-09:55

Kumite cá nhân nữ -68kg

1

Hồ Thị Thu Hiền

 

 

09:25-09:55

Kumite cá nhân nữ -55kg

1

Hoàng Thị Mỹ Tâm

 

 

10:05-10:40

Kumite cá nhân nam -84kg

1

Đỗ Thanh Nhân

 

 

10:10-10:40

Kumite cá nhân nam -75kg

1

Chu Đức Thịnh

 

 

10:50-11:00

Repechage Kumite cá nhân nữ -68kg

 

 

10:50 - 11:10

Kumite cá nhân nữ +68kg

1

Bùi Thị Thảo

 

 

11:10 - 11:20

Tranh Repecharge Kumite cá nhân nam -84kg

 

 

 

 

11:20 - 11:30

Tranh Repecharge Kumite cá nhân nữ -55kg

 

 

 

 

11:30 - 11:40

Tranh Repecharge Kumite cá nhân nam -75kg

 

 

 

 

11:40 - 11:50

Tranh Repecharge Kumite cá nhân nữ +68kg

 

 

 

 

14:00 - 14:15

Tranh Huy chương đồng Kumite cá nhân nữ -55kg

 

 

 

 

14:20 - 14:35

Tranh Huy chương đồng Kumite cá nhân nữ -68kg

 

 

 

 

14:40 - 14:55

Tranh Huy chương đồng Kumite cá nhân nam -75kg

 

 

 

 

15:00 - 15:15

Tranh Huy chương đồng Kumite cá nhân nữ +68kg

 

 

 

 

15:20 - 15:35

Tranh Huy chương đồng Kumite cá nhân nam -84kg

 

 

 

 

15:40 - 15:50

Chung kết Kumite cá nhân nữ -55kg

 

 

 

 

15:55 - 16:05

Chung kết Kumite cá nhân nữ -68kg

 

 

 

 

16:10 - 16:20

Chung kết Kumite cá nhân nam -75kg

 

 

 

 

16:25 - 16:35

Chung kết Kumite cá nhân nữ +68kg

 

 

 

 

16:40 - 16:50

Chung kết Kumite cá nhân nam 84kg

 

 

 

 

16:55 - 17:30

Tranh chuy chương đồng Kata đồng đội nữ

 

 

 

 

17:35 - 17:50

Chung kết Kata đồng đội nữ

 

 

 

 

Taekwondo

NHÀ THI ĐẤU TÂY HỒ, HÀ NỘI

19/5

14g – 19g

80kg Nam

Bán kết

Phạm Minh Bảo Kha

 

 

 

87kg Nam

Tứ kết

Đoàn Vỹ Duy

 

 

 

49kg Nữ

Tứ kết

Vũ Thị Dung

 

 

 

62kg Nữ

Bán kết

Phạm Thị Thu Hiền

 

 

 

Trao huy chương

 

 

 

 

 

Trao huy chương

VIDEO: TUYỂN THỦ U23 VIỆT NAM HÓA ZIDANE, PHAN VĂN ĐỨC TÁI HIỆN SIÊU PHẨM VÀO LƯỚI TRUNG QUỐC

Huy Hoàng

Đọc tin thể thao mới nhất, tin nhanh thể thao, tin tức thể thao, thể thao 24h cập nhật tại: THETHAOHCM.VN
  • Tin liên quan